



# WATOTO 418,246 KUPATIWA VYETI VYA KUZALIWA BURE MKOANI KAGERA

## HABARI NA MATUKIO

**W**atendaji Kata na Wahudumu wa Vituo vya Afya, wametakiwa kufanya kazi kwa weledi, uadilifu na uzalendo wa hali ya juu huku wakiweka mbele maslahi ya Taifa na kutenda haki kwa wananchi wakati wote wa utekelezaji wa Mpango wa usajili na kuwapatia vyeti vya kuzaliwa Watoto wa Umri chini ya miaka Mitano.

Hayo yamesemwa na Naibu Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Pauline Gekul akimuwakilisha Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Dkt. Damas Ndumbaro Juni 04,2023 wakati wa uzinduzi wa Mpango wa Usajili na Kuwapatia Vyeti vya Kuzaliwa kwa Watoto wa Umri chini ya Miaka Mitano Mkoani Kagera.

Mhe. Gekul amewaagiza watumishi wote wanaohusika na usajili, usimamizi na ufuatiliaji wa zoezi hilo kuhakikisha watoto wote wenye sifa wanasajiliwa na taarifa zao kutumwa kwa wakati kupitia simu zenye programu maalum zilizotolewa kwa kila kituo.

“Nafahamu Mkoa wa Kagera ni moja ya mikoa ya mwisho kuanza kutekeleza Mpango huu, naagiza watoto wote 418,246 wasajiliwe na kupatiwa vyeti vya kuzaliwa bila ya malipo kuanzia leo”.Alisema Mhe. Gekul.

Ikumbukwe kuwa tangu kuzinduliwa kwa mpango huo mwezi Juni, 2015 tayari watoto zaidi ya 8,292,343 wamesajiliwa na kupata vyeti vya kuzaliwa bila ya



Naibu Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Pauline Gekul akiongea na Viongozi na Wananchi wa Mkoa wa Kagera katika Uwanja wa Mayunga Manispaa ya Bukoba wakati wa uzinduzi wa Usajili na kutoa vyeti vya kuzaliwa kwa watoto wa umri chini ya miaka mitano Mkoani humo.

malipo katika Mikoa 23 ya Tanzania bara.

“Kwa namna ya pekee, Serikali tunaipongeza sana RITA, taasisi wadau wa usajili na utambuzi, Ofisi za Wakuu wa Mikoa, Wilaya pamoja na Mamlaka za Serikali za Mitaa katika mikoa yote ambayo Mpango huu unatekelezwa”. Alisema Mhe. Gekul.

Aidha, Mhe. Gekul amesema Serikali inatambua mchango mkubwa wa Wadau wa maendeleo katika kufanikisha utekelezaji wa mpango huo wa usajili na kuwapatia vyeti vya kuzaliwa watoto wenye umri chini ya miaka mitano hapa nchini.

“Kwa niaba ya Serikali yangu -

napenda kulishukuru Shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia Watoto - UNICEF, Serikali ya Canada na Kampuni ya Mawasiliano ya TIGO kufanikisha utekelezaji wa mpango huu katika Mikoa yote 23 ya Tanzania bara na leo kuongeza Mkoa wa Kagera kuwa wa 24, tuna-shukuru sana na tunatambua mchango wenu”.Alisema Mhe. Gekul.

Wakati huo huo, Mhe. Gekul amewataka wananchi ambao ni watuwazima kuwa na vyeti vya kuzaliwa kutokana na hivi sasa RITA kurahisisha upatikanaji wa huduma hiyo kidijitali popote walipo kwa kutumia mfumo wa eRITA ambao ni mfumo rafiki kwa kila mwananchi.



Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri RITA Dkt. Amina Msengwa akiwasilisha hotuba wakati wa uzinduzi wa Mpango wa Usajili na Kuwapatia Vyeti vya Kuzaliwa Watoto wa Umri chini ya Miaka Mitano wa Mkoa wa Kagera .

Kwa upande wake Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri RITA Dkt. Amina Msengwa amesema kuna maagizo yaliyotolewa na Waziri wa Katiba na Sheria Dkt. Damas Ndumbaro siku ya ukizindua wa Bodi hiyo mwezi Februari 2023 kwamba, kuna maelekezo yaliyotoka kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kuwa ifikapo mwaka 2025 watoto wote wa umri chini ya miaka Mitano na wale walio katika taasisi za elimu nchini wawe wamesajiliwa na kupata vyeti vya Kuzaliwa.

“Bodi itahakikisha inasimamia utekelezaji wa agizo hilo kikamilifu

kwani kundi linalosajiliwa kuanzia hii leo hapa Mkoani Kagera ni sehemu ya watoto ambao Mheshimiwa Rais ameelekeza wapate vyeti vya kuzaliwa”. Alisema Dkt. Msengwa.

Aidha, Dkt. Msengwa ameongeza kuwa kwa sasa wana jukumu la kuhakikisha mikoa iliyobaki ya Dar es Salaam na Kigoma inaanza kutekeleza Mpango huo kabla ya mwisho wa mwaka huu ili baada ya hapo lianze zoezi la kupita na kugua kila mkoa kuhakikisha watoto wote waliobaki wanasajiliwa na kuufanya mpango huo kuwa wakudumu na endelevu.

Kwa upande wa wananchi wa umri zaidi ya miaka mitano na watu wazi-ma, Bodi hiyo itaendelea kutekeleza agizo la matumizi ya TEHAMA ili kuwafika kwa wakati na tayari Mfu-mo wa usajili kidijitali wa eRITA unaendelea kutoa huduma kwa wananchi kutuma maombi ya huduma popote walipo.

“Ni imani yetu kwamba kupitia eRITA tutaweza kuwafikia wananchi wengi zaidi hivyo kuongeza kwa kasi kiwango cha wananchi watakasajiliwa na kutekeleza agizo la kila Mtanzania awe amesajiliwa ifikapo mwaka 2030”. Alisema Dkt. Msengwa.





Kabidhi Wasii Mkuu na Afisa Mtendaji Mkuu – RITA Bw. Frank Kanyusi akihutubia Wananchi waliojitokeza katika Uwanja wa Mayunga Manispaa ya Bukoba wakati wa uzinduzi wa Mpango wa Usajili na kuwapatia Vyeti vya Kuzaliwa Watoto wa Umri chini ya Miaka Mitano Mkoani Kagera.

Kabidhi Wasii Mkuu na Afisa Mtendaji Mkuu – RITA Bw. Frank amesema kuwa chimbuko la mpango wa Usajili na Kuwapatia vyeti vya Kuzaliwa Watoto wa Umri chini ya Miaka Mitano ni kutokana na uwepo wa kiwango kidogo cha wananchi ambao wamesajiliwa na kupata vyeti vya kuzaliwa hapa nchini hivyo Serikali na wadau kuamua kubuni Mpango huo ambao unatoa suluhisho la changamoto zilizopo katika mfumo wa awali ambazo zimesababisha wananchi kushindwa kusajiliwa.

Bw. Kanyusi amesema Mpango huo wa usajili unaleta maboresho katika Mfumo wa Usajili wa vizazi kwa watoto wa umri chini ya miaka mitano ambapo

huduma za usajili zimesogezwa karibu na maeneo ya makazi ya wananchi hivyo huduma ya usajili kutolewa katika vituo vya Tiba vina vyotoa huduma ya Mama na Mtoto na Ofisi za Watendaji Kata.

Vilevile, Kuondoa ada ya cheti kwa watoto wanaosajiliwa kupitia Mpango huo kwani nyaraka hiyo kutolewa bila ya malipo.

Bw. Kanyusi amesema maboresho mengine yamefanyika katika mfumo wa kutuma na kuhifadhi taarifa za waliosajiliwa kwa kutumia TEHAMA ambapo simu za kiganjani iliyowe kwa programu maalum zitatumika kuingiza na kutuma taarifa kwenda kwenye kanzidata ya Wakala.

Hata hivyo, Utekelezaji wa Mpango huo Mkoani Kagera utakuwa na awamu mbili ambapo ya kwanza inaanza leo kwa Kampeni ya wiki mbili kwa kuwasajili na kuondoa bakaa ya watoto wote wa umri chini ya miaka mitano wasiokuwa na vyeti vya kuzaliwa na awamu ya pili itahusisha kuusimika mfumo katika vituo hivyo ili kuendelea kutoa huduma kwa watoto wanaozaliwa ili kuepuka kutengeneza bakaa kwa mara nyingine.

“Nawasihi Wananchi watumie fursa hiyo ili watoto wapatiwe vyeti kwani vitawasaidia wakati watakapoanza shule na kupata huduma nyingine za msingi”. Alisema Bw. Kanyusi.



# MATUKIO KATIKA PICHA



ritanzania



ritanzania1

PIGA BURE **0800117482**